WIZARA YA MAJI
MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI
WA MAZINGIRA TABORA

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA@
N7

TUWASA

SHERIA YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA
NAMBA 5/2019 KIFUNGU CHA 21 (a-1)

UWEZO NA HAKI ZA MAMLAKA.

eKujenga na kusimamia miundo
mbinu ya maji.

e Kupewa njia kwa ajili ya kulaza
mabomba ya kusambaza Maji

“"Kufunga mita za kupima
matumizi ya maji ya wateja.

= Kutoza Ankara kwa huduma ya
majisafi na majitaka.

=Kuingia mkataba na mtu mwenye
eneo la ardhi kwa ajili ya kulitu-
mia kuboresha utoaji wa
huduma ya maji na usafi wa
mazingira.

=Kuweka masharti ya matumizi ya
huduma ya maji kutokana na
sababu maalum.

=Kutoa vifaa kwa ajili ya maten-
genezo ya miundombinu vya
huduma ya majisafi na majitaka

=Kuingia mikataba ya kibiashara
kwa lengo la kupokea majitaka
kwenye mfumo wa majitaka.

*"Kuzuia utupaji wa taka
zisizoruhusiwa kwenye mfumo
wa majitaka.

=Kuingia katika makazi yeyote
yenye huduma na kufanya
shughuli inayohusiana na
huduma ya maji na usafi wa
mazingira.

=Kutunga sheria ndogo kwa lengo la
kuwezesha ufanisi wa utekelezaji
wa sheria mama namba 5/2019

=Kuzalisha na kuuza maji ya jumla
kwa wauzaji wadogo wadogo.

KAZI NA WAJIBU WA MAMLAKA:
Kifungu 20(a-l)

=Kutoa huduma ya majisafi na usafi
wa mazingira kwa mujibu wa
sheria.

=Kuhakikisha upatikanaji wa
huduma inayokidhi viwango vya
ubora.

=Kuendeleza na kulinda miundo
mbinu ya maji na wusafi wa

mazingira.

=Kutunza vyanzo vya maji kwa
kushirikiana na vyombo
vingine.

=Kuishauri Serikali kuhusu sera

na miongozo kuhusu viwango vya
ubora wa huduma.
=Kupanga na kutekeleza miradi

mipya ya maji na wusafi wa
mazingira.
=Kuelimisha umma kuhusu

uhusiano wa afya ya jamii na
huduma za maji na usafi wa
mazingira.

=Kuboresha huduma kwa kushiriki-
ana na vyombo vingine vya
serikali.

=Kutoza na kukusanya Ankara na
ushuru wa huduma.

=Kufanya tiba ya maji na majitaka
kwa viwango vilivyowekwa



